กล้องส่องป้ายทะเบียน ทั้งมืดสนิท หรือมีแสง

มีลูกค้าบอกมาเยอะว่าติดกล้อง แต่มองไม่เห็นป้าย กลางวันก็อ่านลำบาก กลางคืนยิ่งหนัก มองไม่เห็นอะไรเลย

คนที่มีประสบการณ์ จะรู้ว่า ภาพกลางคืนมันจะมองไม่เห็นป้ายทะเบียน หากนึกภาพไม่ออก ดูภาพตัวอย่าง

ปัญหาที่มีแก้ได้ด้วยการเปลี่ยนกล้อง ไม่ได้ตอบกวนครับ แต่เนื่องจากว่าวสมัยก่อนไม่มีกล้องที่เอาไว้ส่องป้ายทะเบียนโดยเฉพาะ (เทคโนโลยีในสมัยนั้น ทำได้แค่นั้น)

เรามีไฟล์วีดีโอ ลองคลิ๊กเข้าไปดูครับ

ก่อนจะอยากได้มาติดตั้งราคากล้องต่อตัวอยู่ที่ หมื่นปลายๆ นะครับ สำหรับกล้อง 2.0 MP ระบบ IP Camera ครับ สามารถใช้ร่วมกับเครื่องบันทึกยี่ห้ออื่นได้ครับ มาตราฐาน Onvif

เอาไฟสูงสาดเข้าหน้ากล้องตรงๆก็ยังสามารถเห็นป้ายทะเบียนได้

192.168.1